Ứng dụngWeb, Website
Nền tảngWindows, macOS, Linux
LicenseAnnual
LoạiWeb-based spreadsheet viewer and editor
Accusoft

PrizmDoc Cells

Trình xem và chỉnh sửa bảng tính trên web hỗ trợ XLSX gốc, cho phép nhúng vào ứng dụng hiện có với giao diện kiểu Excel. Dữ liệu được lưu trên máy chủ để kiểm soát truy cập và bảo vệ tệp nguồn.

  • Mở tệp XLSX hiện có trực tiếp trong giao diện web.
  • Thực hiện cut, copy, paste và undo, redo trong bảng tính.
  • Chỉnh sửa giá trị ô và công thức hiện có.
  • Thêm công thức mới và tính lại các công thức phụ thuộc.
Bản quyền chính hãngTư vấn phiên bản và license phù hợp theo nhu cầu sử dụng.
Tư vấn license phù hợpHỗ trợ lựa chọn license theo quy mô triển khai và ngân sách.
Hỗ trợ doanh nghiệpTư vấn mua hàng, triển khai và hồ sơ doanh nghiệp.
Báo giá theo nhu cầuBáo giá theo phiên bản, số lượng và hình thức license.

Tổng quan

PrizmDoc Cells tập trung vào nhu cầu xem và chỉnh sửa bảng tính trực tiếp trên web, với hỗ trợ native cho tệp XLSX. Thành phần này có thể nhúng vào ứng dụng hoặc hệ thống hiện có để người dùng thao tác trong giao diện kiểu Excel mà không cần mở tệp bằng Microsoft Excel.

Screenshot of PrizmDoc Cells

Kiến trúc máy chủ giúp giữ tệp nguồn nội bộ ngoài tầm truy cập của người dùng cuối, trong khi dữ liệu vẫn có thể được chia sẻ trực tuyến để thực hiện tính toán.

Mô tả sản phẩm cũng nêu khả năng mã hóa dữ liệu và lưu trữ trong môi trường do doanh nghiệp tự quản lý.

Tính năng nổi bật

  • Mở tệp XLSX hiện có trực tiếp trong giao diện web.
  • Camera Metadata — Thực hiện cut, copy, paste và undo, redo trong bảng tính.
  • Chỉnh sửa giá trị ô và công thức hiện có.
  • Thêm công thức mới và tính lại các công thức phụ thuộc.
  • Xóa hoặc làm trống nội dung ô khi cần cập nhật dữ liệu.
  • Điều chỉnh căn lề và thay đổi định dạng số.
  • Sửa font chữ và màu nền cho từng ô.

Ứng dụng thực tế

  • Nhúng bảng tính vào website, intranet, portal hoặc CMS.
  • Xây dựng ứng dụng tài chính cho tax calculations.
  • Triển khai quy trình rating and quoting trên nền web.
  • Hỗ trợ risk assessments và claims processing.
  • Theo dõi expense tracking, budgeting và forecasting.

Đối tượng sử dụng phù hợp

  • Đội phát triển web cần nhúng trình xem và chỉnh sửa XLSX vào ứng dụng hiện có
  • Tech lead và kiến trúc sư hệ thống muốn kiểm soát truy cập tệp bảng tính trên máy chủ
  • Doanh nghiệp tài chính cần chia sẻ bảng tính trực tuyến nhưng không cấp quyền truy cập tệp nguồn
  • Bộ phận kỹ thuật triển khai hệ thống cloud hoặc on-premises bằng Docker

Thông tin kỹ thuật

Phiên bản được nêu trong dữ liệu:v9.1.
Nhà phát hành:Accusoft.
Định dạng được nêu rõ:XLSX.
Hệ điều hành triển khai được liệt kê:Windows, Windows Server 2019, Windows Server 2016, Windows Server 2012 R2, Windows Server 2012.
Nền tảng Linux được liệt kê:Linux, CentOS 6.7, Red Hat Enterprise Linux 6.7, Ubuntu 14.04 LTS, 16.04 LTS, 18.04 LTS.
Nhận báo giá phần mềm bản quyền

Điền thông tin để chúng tôi có thể gửi báo giá phù hợp trong thời gian sớm nhất.

Câu hỏi thường gặp

PrizmDoc Cells hỗ trợ định dạng bảng tính nào?

Thông tin hiện có nêu rõ hỗ trợ native cho tệp XLSX.

Có thể nhúng vào hệ thống web hiện tại không?

Có. Mô tả sản phẩm nêu khả năng tích hợp vào ứng dụng hoặc system solution hiện có.

PrizmDoc Cells triển khai theo mô hình nào?

Thông tin hiện có nêu hai hướng triển khai: cloud hoặc on-premises.

Máy chủ của PrizmDoc Cells chạy như thế nào?

PrizmDoc Cells Server chạy dưới dạng Docker container.

Có tùy chọn giấy phép chỉ xem không?

Có. Danh sách giấy phép có mục 1 Annual Viewing Only License.

Bình luận

Để lại bình luận

Email của bạn sẽ không được công khai. Trường bắt buộc có dấu *.